നിർദ്ദിഷ്ട പഠന വൈകല്യങ്ങളുടെ തരങ്ങൾ

നമുക്ക് കേൾക്കാം

ഡിസ്‌ലെക്‌സിയ

വായനയെയും അനുബന്ധ ഭാഷ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രോസസ്സിംഗ് കഴിവുകളെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട പഠന വൈകല്യം. ഓരോ വ്യക്തിയിലും കാഠിന്യം വ്യത്യാസപ്പെടാം, പക്ഷേ വായനാ ചാരുത, ഡീകോഡിംഗ്, വായന മനസ്സിലാക്കൽ, തിരിച്ചുവിളിക്കൽ, എഴുത്ത്, അക്ഷരവിന്യാസം, ചിലപ്പോൾ സംസാരം എന്നിവയെ ബാധിക്കുകയും മറ്റ് അനുബന്ധ വൈകല്യങ്ങൾക്കൊപ്പം നിലനിൽക്കുകയും ചെയ്യാം.

ഡിസ്ഗ്രാഫിയ

ഒരു വ്യക്തിയുടെ കൈയക്ഷര ശേഷിയെയും മികച്ച മോട്ടോർ കഴിവുകളെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട പഠന വൈകല്യം. പ്രശ്‌നരഹിതമായ കൈയക്ഷരം, പൊരുത്തമില്ലാത്ത അകലം, കടലാസിൽ സ്പേഷ്യൽ ആസൂത്രണം, മോശം അക്ഷരവിന്യാസം, എഴുത്ത് രചിക്കുന്നതിലെ ബുദ്ധിമുട്ട്, ഒരേ സമയം ചിന്തിക്കുന്നതും എഴുതുന്നതും എന്നിവ ഉൾപ്പെടാം.

ഡിസ്കാൽക്കുലിയ

സംഖ്യകൾ മനസിലാക്കുന്നതിനും ഗണിത വസ്‌തുതകൾ പഠിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ കഴിവിനെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട പഠന വൈകല്യം. ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്‌നമുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് ഗണിത ചിഹ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് മോശമായ ഗ്രാഹ്യമുണ്ടായിരിക്കാം, അക്കങ്ങൾ‌ മനപാഠമാക്കുന്നതിനും ഓർ‌ഗനൈസ് ചെയ്യുന്നതിനുമായി ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, സമയം പറയാൻ പ്രയാസമുണ്ടാകാം, അല്ലെങ്കിൽ‌ എണ്ണുന്നതിൽ‌ പ്രശ്‌നമുണ്ടാകാം.

വാക്കേതര പഠന വൈകല്യങ്ങൾ

ഉയർന്ന വാക്കാലുള്ള കഴിവുകളും ദുർബലമായ മോട്ടോർ, വിഷ്വൽ-സ്പേഷ്യൽ, സാമൂഹിക നൈപുണ്യവും തമ്മിലുള്ള കാര്യമായ പൊരുത്തക്കേടാണ് സാധാരണയായി കാണപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രശ്‌നം. സാധാരണഗതിയിൽ,ഇത്തരം (non verbal learning disability) ഒരു വ്യക്തിക്ക് മുഖഭാവം അല്ലെങ്കിൽ ശരീരഭാഷ പോലുള്ള വാക്യേതര  സൂചകങ്ങൾ‌ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നതിൽ‌ പ്രശ്‌നമുണ്ട്, കൂടാതെ മോശം ഏകോപനം ഉണ്ടാകാം.

Education