Values (മൂല്യങ്ങള്‍)

Values (മൂല്യങ്ങള്‍)

നമുക്ക് കേൾക്കാം

മഞ്ഞപ്പിത്തം ബാധിച്ചവന് ലോകം മുഴുവന്‍ മഞ്ഞനിറമാണെന്ന് തോന്നും എന്ന് കേട്ടിട്ടില്ലെ. അതുപോലെ നിങ്ങളുടെ ഉള്ളിലുള്ളമൂല്യബോധ്യത്തിലൂടെയാണ് നിങ്ങള്‍ ലോകത്തിനെ നോക്കി കാണുന്നത്. ജീവിതം മൂല്യാധിഷ്ടിതമല്ലെങ്കിൽ എത്ര അറിവ് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ലഭിച്ചാലും ഭാവിയില്‍ അത് നന്മക്ക് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കണെന്നില്ല. ഫലമോ താളപ്പിഴകള്‍ നിറഞ്ഞ ജീവിതവും. മാതാപിതാക്കൾ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളിൽ നല്ല മൂല്യങ്ങൾ വളർത്തുകയെന്നത് എത്ര മാത്രം പ്രാധാന്യം അർഹിക്കുന്നു എന്ന് മനസ്സിലാക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. മാതാപിതാക്കൾ ഈ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തില്ലെങ്കിൽ, നമ്മുടെ സംസ്കാരത്തിൽ നിഷേധാത്മക ശക്തികൾ നമ്മുടെ കുട്ടികളുടെ ജീവിതം തെറ്റായ ദിശയിലേക്ക് വഴിതിരിച്ചുവിടാം.

അഞ്ചു വയസ്സിനുള്ളില്‍ കുട്ടിയിലേക്കെത്തേണ്ട അടിസ്ഥാന മൂല്യങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെയെന്ന് രക്ഷിതാവ് അറിയേണ്ടതുണ്ട്.

സ്നേഹം

സ്നേഹം  ഒരു അമൂർത്തമായ ആശയമാണ്. നിങ്ങളുടെ സ്നേഹം എത്ര ആഴവും മഹത്തരവും എന്ന് അറിയുവാൻ   സഹായിക്കുക,  ഈ ചിത്രം ഇളം പ്രായത്തിലുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ശക്തമായ വികാരം എന്ന ദുഷ്കരമായ ആശയം മനസ്സിലാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. എല്ലാ ജീവജാലങ്ങളെയും സ്നേഹിക്കുവാൻ പഠിപ്പിക്കുക

Justice (നീതി)

ഉപയോഗിക്കുന്ന സന്ദർഭത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, നീതിക്ക് വ്യത്യസ്ത അർത്ഥങ്ങളുണ്ട്, ഇത് ചില മാതാപിതാക്കൾക്ക് ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ടാക്കുന്നു. പക്ഷേ അതിന്റെ കാതൽ വളരെ ലളിതമാണ്.  എല്ലാവരോടും നീതിയും ബഹുമാനവും പുലർത്തണമെന്നും, ഒരു ശബ്ദവും മറ്റൊന്നിനേക്കാൾ പ്രാധാന്യമില്ലാത്തതാണെന്നും ഓരോ ആശയത്തിനും ശബ്ദത്തിനും കാഴ്ചപ്പാടിനും തുല്യപ്രാധാന്യം നൽകണമെന്നും മനസ്സിലാക്കുന്നത് ഒരു മഹത്തായ തുടക്കമാണ്! ആരോഗ്യകരമായ ഒരു സമൂഹത്തിന്റെ അടിത്തറയായി നീതിബോധം വളര് ത്തുവാന് ഈ ശക്തമായ തുടക്കം അവരെ സഹായിക്കും.

ബഹുമാനം

പല മാതാപിതാക്കളും മുതിർന്നവരെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിനെ കുറിച്ച് മാത്രം കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കാൻ  ശ്രമിക്കുന്നുവെന്നതാണ് തെറ്റ്. പ്രായമോ സാമൂഹിക പദവിയോ പരിഗണിക്കാതെ എല്ലാവരും ബഹുമാനം അര് ഹിക്കുന്നു. ചെറിയ പ്രായത്തിൽ തന്നെ നിങ്ങളുടെ കുട്ടി അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട ഒരു ധാർമിക മൂല്യമാണ് ബഹുമാനം, കാരണം, അപരിചിതരും മുതിർന്നവരും സമപ്രായക്കാരും ബഹുമാനമര്ഹിക്കുന്നുവെന്ന ചിന്ത  ഭാവിയിൽ ഒരുപാട് ഗുണം ചെയ്യും.

Determination (നിശ്ചയദാർഢ്യം)

 കഠിനാദ്ധ്വാനവും നിശ്ചയദാർഢ്യവും കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കുന്നത്  അവരുടെ ഭാവിശേഷിയിലും ആത്മവിശ്വാസത്തിലും സന്തോഷത്തിലും ആജീവനാന്ത സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു. കാര്യങ്ങൾ കടുപ്പമാകുമ്പോൾ  അവരുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളും അഭിലാഷങ്ങളും കൈവരിക്കാൻ കഠിനമായി പ്രയത്നിക്കുക എന്നത് നമ്മുടെ കുട്ടികൾക്ക് പഠിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട വൈദഗ്ധ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.

സത്യസന്ധത

സത്യം പറയുക എന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല പലപ്പോഴും വളരെയേറെ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതാണ് പലപ്പോഴും വളരെ സങ്കീർണമായ സാഹചര്യങ്ങളിലേക്ക് നമ്മളെക്കൊണ്ട് എത്തിച്ചേക്കാം.  ബന്ധങ്ങൾ കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിന് അടിസ്ഥാനശിലയാണ് പലപ്പോഴും സത്യസന്ധത. കളവു പറയുന്നതിന് ഒരു പരിണിതഫലം ഉണ്ടെന്നും പലപ്പോഴും അത് നമ്മളെ സ്നേഹിക്കുന്നവരെ വേദനിപ്പിക്കും എന്നും കുട്ടികൾ വളരെ ചെറുപ്പത്തിലെ മനസ്സിലാക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു

Behaviour Health