പഠനവൈകല്യങ്ങൾ

നമുക്ക് കേൾക്കാം

അവ തലച്ചോറിന്റെ അറിവ് വിശകലനം ചെയ്യുന്നതിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളാണ്(processing problems). ഈ പ്രോസസ്സിംഗ് പ്രശ്നങ്ങൾ വായന, എഴുത്ത്, കണക്ക് പോലുള്ള അടിസ്ഥാന കഴിവുകൾ പഠിക്കുന്നതിൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഓർഗനൈസേഷൻ, സമയ ആസൂത്രണം, അമൂർത്ത യുക്തി, ദീർഘകാല അല്ലെങ്കിൽ ഹ്രസ്വകാല മെമ്മറി, ശ്രദ്ധ എന്നിവ പോലുള്ള ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള കഴിവുകളിൽ അവർക്ക് ഇടപെടാൻ കഴിയും. പൊതുവായി പറഞ്ഞാൽ, പഠന വൈകല്യമുള്ള ആളുകൾ ശരാശരി അല്ലെങ്കിൽ ശരാശരി ബുദ്ധിക്ക് മുകളിലുള്ളവരാണ്. സമാന പ്രായത്തിലുള്ള ഒരാളിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന നൈപുണ്യ നിലവാരം പ്രകടിപ്പിക്കാൻ കഴിയാതെ, വ്യക്തിയുടെ സാധ്യതയും യഥാർത്ഥ നേട്ടവും തമ്മിൽ പലപ്പോഴും ഒരു അന്തരം ഉള്ളവരായിരിക്കും.

പഠന വൈകല്യങ്ങൾ അക്കാദമിക്ക് അപ്പുറത്തുള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ ജീവിതത്തെ ബാധിക്കുമെന്നും കുടുംബം, സുഹൃത്തുക്കൾ, ജോലിസ്ഥലം എന്നിവയുമായുള്ള ബന്ധത്തെ ബാധിക്കുമെന്നും മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.

കൂടുതൽ അറിയാം

Education