നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങൾ

ധാന്യങ്ങൾ: ഒരു കുട്ടിയുടെ സ്വാഭാവിക വളർച്ചയ്ക്കും വികാസത്തിനും ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങളും ഊർജ്ജവും പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ് ധാന്യങ്ങൾ. വിവിധ തരം ധാന്യങ്ങൾ ഉയർന്ന ഫൈബർ ഇനങ്ങൾ ബ്രഡുകൾ, ധാന്യങ്ങൾ, അരി, ഓട്സ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തണം. ഉയർന്ന അളവിൽ പഞ്ചസാര, കൊഴുപ്പ് (പ്രത്യേകിച്ച് പൂരിത കൊഴുപ്പുകൾ), ഉപ്പ് എന്നിവ കഴിവതും ഒഴിവാക്കണം.

പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും: വെള്ളം, വിറ്റാമിനുകൾ, ധാതുക്കൾ, നാരുകൾ  എന്നിവ ധാരാളം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, കൂടാതെ ധാരാളം കലോറി  അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഒരു കുട്ടി ദിവസവും 5 ഭാഗം പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും കഴിക്കണം.

കൊഴുപ്പുകളും എണ്ണകളും: നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെയോ കൗമാരക്കാരുടെയോ ഭക്ഷണക്രമത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ് അവ, നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ തലച്ചോറിന്റെ വികാസത്തിൽ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു, അവരുടെ പരമാവധി വളർച്ചാ ശേഷി കൈവരിക്കാൻ അവരെ സഹായിക്കുന്നു. കൊഴുപ്പ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഇന്ധനമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. കൊഴുപ്പിൽ ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിൻ എ, ഡി, ഇ, കെ  ശരീരത്തിെൽ  ആഗിരണം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു. കൊഴുപ്പുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ പലപ്പോഴും അമിതഭാരം, പൊണ്ണത്തടി, ഹൃദ്രോഗം, പക്ഷാഘാതം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. എന്നാൽ ശരിയായ കൊഴുപ്പുകൾ കഴിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന് ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യും.

പാലും പാലുൽപ്പന്നങ്ങളും: വിറ്റാമിൻ എ, ഡി, ബി1, ബി2, ബി12 എന്നിവയുടെ യും ധാതുക്കളുടെയും മികച്ച ഉറവിടമാണ് ഇവ. കുട്ടികൾക്കും കൗമാരക്കാർക്കും ഇത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. .

ഇറച്ചിയും പയറു വർഗ്ഗങ്ങളും : ഇറച്ചി, കോഴി, മത്സ്യം, പയര് , മുട്ട, അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, വിത്തുകള് എന്നിവ ധാരാളം പോഷകങ്ങള് നല്കുന്നു. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിന്റെ പ്രധാന ഭാഗമാണ്. ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ പ്രോട്ടീന് സമ്പുഷ്ടമാണ്. നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ വിവിധ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് പ്രോട്ടീനുകൾ ആവശ്യമാണ്, അതിനാൽ, അത് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത്  പ്രധാനമാണ്. വിറ്റാമിന് ബി 12, അയേണ് എന്നിവയുടെ നല്ലൊരു ഉറവിടവും ഇറച്ചിയാണ്. ഇരുമ്പ് അടങ്ങിയ ഭക്ഷണം ഇരുമ്പ് അപര്യാപ്തത അനീമിയ തടയാന് സഹായിക്കും. കുട്ടികളിൽ കാണപ്പെടുന്ന പൊതുവായ അവസ്ഥയാണിത്, ഇത് കുറഞ്ഞ ഊർജ്ജവും വിളർത്തതും ഉണ്ടാകാൻ കാരണമാകും. ഇറച്ചിക്ക് പകരം സോയാ, ബീന് സ്, മുട്ട, പാല് , ചീസ്, തൈര്, കൂണ് , അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, എന്നിവ കൊടുക്കാം.

 .

Education